Home അന്തർദ്ദേശീയം ലോക്ഡൗണ്‍ കാലത്ത് പകുതി പേരും പോണ്‍ കണ്ടു; അതില്‍ 50% പുരുഷന്‍മാരും 16% സ്ത്രീകളും

ലോക്ഡൗണ്‍ കാലത്ത് പകുതി പേരും പോണ്‍ കണ്ടു; അതില്‍ 50% പുരുഷന്‍മാരും 16% സ്ത്രീകളും

ലോക്ഡൗണ്‍ സമയത്ത് യുകെയിലെ മുതിര്‍ന്ന ജനസംഖ്യയുടെ പകുതിയും ഓണ്‍ലൈനില്‍ പോണ്‍ വീഡിയോകള്‍ കണ്ടതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. 2020 സെപ്റ്റംബറില്‍ 26 ദശലക്ഷം ആളുകള്‍ മുതിര്‍ന്നവര്‍ക്കുള്ള ലൈംഗിക വീഡിയോകളും രചനകളും കണ്ടതായി മീഡിയ റെഗുലേറ്റര്‍ ഓഫ്കോം ആണ് കണ്ടെത്തിയത്. ഇത്തരത്തില്‍ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള പോണ്‍ഹബ് ആണ് ഇവരില്‍ ഏറെയും സന്ദര്‍ശിച്ചത്.

കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം, ഇത് 15 ദശലക്ഷം ആളുകള്‍ സന്ദര്‍ശിച്ചു. ഇതില്‍ 50% പുരുഷന്മാരും 16% സ്ത്രീകളുമായിരുന്നുവത്രേ. ചെറുപ്പക്കാരില്‍ ഈ കണക്കുകള്‍ ഗണ്യമായി ഉയരുന്നു, ഗവേഷണത്തിന്റെ പരിധിയില്‍ വരുന്ന നാലാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ മൂന്നിലൊന്ന് യുവതികളും മുക്കാല്‍ ഭാഗവും ചെറുപ്പക്കാര്‍ പോര്‍ണ്‍ഹബ് സന്ദര്‍ശിച്ചു. ശരാശരി യുകെ സന്ദര്‍ശകന്‍ സൈറ്റില്‍ 10 മിനിറ്റും 20 സെക്കന്‍ഡും ചെലവഴിച്ചുവെന്ന പോണ്‍ഹബിന്റെ സ്വന്തം അവകാശവാദങ്ങളും ഓഫ്കോം ഉദ്ധരിച്ചു.

മുഖ്യധാരാ സൈറ്റുകളായ ഫേസ്ബുക്ക്, യൂട്യൂബ് എന്നിവയില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചിരിക്കുന്ന രാജ്യത്തെ ഓണ്‍ലൈന്‍ മീഡിയ ഉപഭോഗ ശീലങ്ങള്‍ മാറുന്നുവെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഓഫ്കോമിന്റെ വാര്‍ഷിക റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ ഈ കണക്കുകള്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. വീഡിയോ ഷെയറിങ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകള്‍ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും ഓണ്‍ലൈന്‍ സുരക്ഷയ്ക്ക് മേല്‍നോട്ടം വഹിക്കുന്നതിനുമായി വരാനിരിക്കുന്ന പദ്ധതികളുടെ ഭാഗമായി നിരവധി അശ്ലീലസൈറ്റുകള്‍ ഓഫ്കോമിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളില്‍ വരുന്നുണ്ട്. അതിനു മുന്നോടിയായി ഈ വര്‍ഷം അശ്ലീലവീഡിയോ, സാഹിത്യം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നതിനായി ഗവേഷണം വിപുലീകരിക്കാന്‍ റെഗുലേറ്റര്‍ തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ട്.

യുകെയില്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ അശ്ലീലസാഹിത്യത്തിന്റെ വളര്‍ച്ച ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, പ്രമുഖ സൈറ്റുകളുടെ വന്‍ലാഭത്തെക്കുറിച്ച് ധാരണയില്ലായിരുന്നു. യുകെയില്‍ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള മൂന്ന് അശ്ലീല സൈറ്റുകള്‍ പോണ്‍ഹബ്, റെഡ് ട്യൂബ്, യൂപോണ്‍ എന്നിവയാണ്. ഇതെല്ലാം മൈന്‍ഡ്ഗീക്ക് എന്ന കനേഡിയന്‍ കമ്പനിയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ളതാണ്. ഈ കമ്പനികളില്‍ പലതും അവരുടെ ഐഡന്റിറ്റി മറച്ചുവെക്കാന്‍ വളരെയധികം ശ്രമിച്ചു, പോണ്‍ഹബിന്റെ ഉടമ ബെര്‍ണാഡ് ബെര്‍ഗെമര്‍ പോലും പരസ്യമായി രംഗത്ത് വന്നത് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷാവസാനം മാത്രമാണ്. അശ്ലീല സാന്നിധ്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രതിഷേധത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ദശലക്ഷക്കണക്കിന് വീഡിയോകള്‍ ഇല്ലാതാക്കാന്‍ സൈറ്റ് നിര്‍ബന്ധിതനായതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് അദ്ദേഹത്തെ തിരിച്ചറിഞ്ഞത്.

ബ്രിട്ടീഷ് ആസ്ഥാനമായ വെബ്സൈറ്റ് ഒണ്‍ലിഫാന്‍സിന്റെ വളര്‍ച്ചയും ഓഫ്കോം ഉയര്‍ത്തിക്കാട്ടി, ഇത് വ്യക്തികള്‍ക്ക് അവരുടെ വീട്ടില്‍ തന്നെ അശ്ലീലസാഹിത്യം ഓണ്‍ലൈനില്‍ വില്‍ക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു. 2016 ല്‍ സൈറ്റ് സ്ഥാപിച്ച എസെക്സ് കുടുംബത്തിന് സൈറ്റ് വളരെയധികം ലാഭകരമാണെന്ന് തെളിഞ്ഞു. രണ്ട് വര്‍ഷം മുമ്പ് മുതിര്‍ന്നവര്‍ക്കുള്ള സൈറ്റുകള്‍ കാണുന്ന വ്യക്തികള്‍ക്ക് പ്രായപരിധി നിര്‍ണ്ണയിക്കാനുള്ള പദ്ധതി സര്‍ക്കാര്‍ ഉപേക്ഷിച്ചിരുന്നു. ഇത് വന്‍ തോതില്‍ ഇപ്പോള്‍ മുതലെടുക്കുന്നുണ്ടെന്നു കണക്കുകള്‍ പറയുന്നു. 2020 ല്‍ ഓരോ ദിവസവും യുകെയിലെ മുതിര്‍ന്നവര്‍ മൂന്നര മണിക്കൂറിലധികം ഓണ്‍ലൈനില്‍ ചെലവഴിക്കുന്നുവെന്നും ജര്‍മ്മനിയിലും ഫ്രാന്‍സിലും ഉള്ളതിനേക്കാള്‍ ഒരു മണിക്കൂര്‍ ദൈര്‍ഘ്യവും സ്പെയിനിനേക്കാള്‍ 30 മിനിറ്റ് കൂടുതലാണെന്നും ഓണ്‍കോം ഗവേഷണം കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. കോവിഡ് കാലത്തെ കണക്കുകള്‍ ഇതിനേക്കാള്‍ മുന്നിലായിരിക്കും. ഇത് പുറത്തു വന്നിട്ടില്ല.